Latest News
Typography

Every year, coinciding with the birth anniversary of Dadasaheb Phalke, Maharashtra Government distribute awards to artistes and makers of Marathi films. This year, the award ceremony will be held for the first time in Borivali, Mumbai, on 30th April 2016. The announcement to this effect was made by Maharashtra Cultural Minister Mr. Vinod Tawde.

Along with this important announcement the nominations in different categories of awards were also declared. Total 73 films had submitted their entries and the names of 10 films nominated for the the best film award are, ‘Katyar Kaljat Ghusali‘, ‘Natsamrat‘, ‘Dagadi Chawl‘, ‘The Silence‘, ‘Bioscope‘, ‘Double Seat‘, ‘Halal‘, ‘Ringan‘,’Rangaa Patangaa‘ and ‘Highway‘.

Some of the technical awards have already been declared and Katyar Kaljat Ghusali has already scored with maximum awards. In the individual awards also, Katyar leads with nominations, followed by Double Seat.

The nominations for best actor’s category are, Sachin Pilgaonkar( Katyar Kaljat Ghusali), Ankush Choudhary( Double Seat) & Shashank Shende (Ringan); while the nominations in Best actress category are, Mukta Barve( Double Seat), Smita Tambe ( Partu) & Mrunmayee Deshpande( Anuraag).

Movies for Cannes Film Festival 2016

FULL LIST OF NOMINATIONS AND AWARDS

Technical Awards Declared

उत्कृष्ट कला दिग्दर्शन: विभागून संतोष फुटाणे (कट्यार काळजात घुसली) व महेश साळगावकर (मितवा)
उत्कृष्ट छायालेखन (कै.पांडूरंग नाईक पारितोषिक): अभिजित डि.अब्दे (रिंगण)
उत्कृष्ट संकलन: क्षितिजा खंडागळे (दगडी चाळ)
उत्कृष्ट ध्वनीमुद्रण: प्रमोद थॉमस (डबलसीट)
उत्कृष्ट ध्वनीसंयोजन: अनमोल भावे (कट्यार काळजात घुसली):
उत्कृष्ट वेशभूषा: नचिकेत बर्वे, पूर्णिमा ओक (कट्यार काळजात घुसली)
उत्कृष्ट रंगभूषा: विक्रम गायकवाड (कट्यार काळजात घुसली)
उत्कृष्ट बालकलाकार: विभागून साहिल जोशी (रिंगण) व वेदश्री महाजन (द सायलेंस)

Special Debut Awards Nominations As follows

प्रथम पदार्पण चित्रपट निर्मितीकरिता नामांकने: एस.एम.आर.फिल्म़्स नवनीत हुतलड (द सायलेंस), अे.के.एफ.फिल्म्स लक्ष्मण एकनाथ कागणे (हलाल), मुव्ही एल.एल.पी. सचिन आडसुळ, नितीन आडसुळ, डेरेल कॉक्स, क्लार्क मार्क मॅकमिलियन आणि रुपेश महाजन (परतु)
प्रथम पदार्पण दिग्दर्शनाकरिता नामांकने: सुबोध भावे (कट्यार काळजात घुसली), मकरंद माने (रिंगण) आणि प्रसाद नामजोशी (रंगा पतंगा)

Main Category Nominations as follows

सर्वोकृष्ट कथा: राजन खान (हलाल), मकरंद माने (रिंगण), क्षितिज पटवर्धन (डबलसीट),
उत्कृष्ट पटकथा: मकरंद माने (रिंगण), क्षितिज पटवर्धन, समीर विध्वंस (डबलसीट), पांडुरंग कुलकर्णी (हायवे)
उत्कृष्ट संवाद: किरण यज्ञोपवित (नटसम्राट), मकरंद माने (रिंगण), क्षितिज पटवर्धन (डबलसीट)
उत्कृष्ट गीते: मंगेश कांगणे - समीर सामंत (कट्यार काळजात घुसली), अवधूत गुप्ते (एक तारा), सईद अख्तर, सुबोध पवार (हलाल)
उत्कृष्ट संगीत: शंकर-एहसान- लॉय (कट्यार काळजात घुसली), शशांक पोवार (परतु), अवधुत गुप्ते (एक तारा)
उत्कृष्ट पार्श्वसंगीत: ऋषिकेश-सौरभ-जसराज (डबलसीट), अमर मोहिले (एक तारा), हनी सातमकर (हलाल)
उत्कृष्ट पार्श्वगायक: शंकर महादेवन (कट्यार काळजात घुसली), अवधूत गुप्ते (एक तारा), आदर्श शिंदे (रंगापतंगा)
उत्कृष्ट पार्श्वगायिका: जान्हवी प्रभू अरोरा (मितवा), आनंदी जोशी (दगडी चाळ), श्रेया घोषाल (निळकंठ मास्तर)
उत्कृष्ट नृत्य दिग्दर्शक: उमेश जाधव (उर्फी), सुजीत कुमार (संदूक), राजू खान (कॅरी ऑन मराठा)
उत्कृष्ट अभिनेता: सचिन पिळगावकर (कट्यार काळजात घुसली), अंकुश चौधरी (डबलसीट), शशांक शेंडे (रिंगण)
उत्कृष्ट अभिनेत्री: मुक्ता बर्वे (डबलसीट), स्मिता तांबे (परतु), मृण्मयी देशपांडे (अनुराग)
उत्कृष्ट विनोदी अभिनेत्री: (शिफारस नाही)
उत्कृष्ट विनोदी अभिनेता: प्रियदर्शन जाधव (टाईमपास 2), सुमीत राघवन (संदूक), भारत गणेशपुरे (वाघेऱ्या)
सहाय्यक अभिनेता: सुबोध भावे (कट्यार काळजात घुसली), विक्रम गोखले (नटसम्राट), संदिप पाठक (रंगा पतंगा)
सहाय्यक अभिनेत्री: अमृता खानविलकर (कट्यार काळजात घुसली), अंजली पाटील (द सायलेंस), प्रार्थना बेहरे (मितवा)
उत्कृष्ट प्रथम पदार्पण अभिनेता: गश्मीर महाजनी (कॅरी ऑन मराठा), शंकर महादेवन (कट्यार काळजात घुसली), संदीप खरे (बायस्कोप(मित्रा))
उत्कृष्ट प्रथम पदार्पण अभिनेत्री: मुग्धा छापेकर (द सायलेंस), उर्मिला निंबाळकर (एक तारा), मिताली मयेकर (उर्फी)

सर्वोकृष्ट चित्रपट: कट्यार काळजात घुसली, नटसम्राट, दगडी चाळ, द सायलेंस, बायस्कोप, डबलसीट, हलाल, रिंगण, रंगा पतंगा आणि हायवे.

प्राथमिक फेरीसाठी परीक्षक म्हणून रमेश साळगांवकर, रत्नाकर पिळणकर, अनिल सुतार, प्रशांत पाताडे, नरेंद्र विचारे, संजय धारणकर, शशिकांत म्हात्रे, नंदू वर्दम, मुकुंद मराठे, मधुरा वेलणकर, दत्ता तावडे, विवेक दामले, संजीव नाईक, गणेश मतकरी यांनी काम पाहिले.

1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Rating 0.00 (0 Votes)
Related Article You May Like
Advertisement